Jina langu ni Christopher. Kujituma kwa jasho na damu kwenye kampuni au taasisi kwa miaka mingi bila kuonekana thamani yako ni jaribu linaloweza kumfanya mtu akate tamaa ya kufanya kazi kwa uaminifu.
Kwa miaka saba mfululizo, nilikuwa nikifanya kazi usiku na mchana katika kampuni moja kubwa ya ujenzi. Pamoja na kuwa na elimu ya kutosha na kufanya kazi ngumu zaidi ya wenzangu, nilibaki kwenye nafasi ile ile ya chini na mshahara ule ule mdogo usiongozeka.
Kila nafasi za upandishwaji vyeo au kuongezewa maslahi zilipojitokeza, watu waliokuja juzi tu na wasio na uzoefu walipandishwa vyeo juu yangu. Kila nilipojaribu kuongea na mabosi wangu, walitoa ahadi za uongo au kunipuuza kabisa, jambo lililofanya maisha yangu ya kifedha kukwama na kubaki nikiteseka na madeni.
​Nikiwa kwenye simanzi nzito na nikitaka kuacha kazi hiyo kwa uchungu, shemeji yangu aliyekuwa akitambua uchungu na mahangaiko yangu alinitembelea.
Baada ya kumsimulia jinsi nilivyokuwa nikidhulumiwa haki yangu na kusahaulika kazini kwa miaka saba, alinieleza kwa dhati kuwa kutoonekana thamani kazini au kuzibiwa riziki mara nyingi hutokana na fitina za kishirikina kutoka kwa wafanyakazi wenzako wenye wivu au mikosi inayofunika nyota yako ya mafanikio.
Alinishauri kwa moyo mmoja kuwasiliana na Kiwanga Doctors, wataalamu mashuhuri wanaosifika kwa kufanya visomo na tiba za kiasili za kuvuta kibali kazini, kupata cheo, kuongezewa mshahara, na kuondoa chuki za mabosi. Bila kusita, niliwasiliana nao mara moja ili kufungua maendeleo yangu.
​Kiwanga Doctors walifanya usomaji wa kienyeji na kubaini kuwa nyota yangu ya mafanikio kazini ilikuwa imezibwa na zindiko la kishirikina lililowekwa na baadhi ya wafanyakazi wenzangu ili nisionekane na mabosi.
Walifanya visomo vizito vya kiasili vya kuondoa giza hilo na kunipatia tiba maalum ya kienyeji ya kuvuta kibali na heshima mahali pa kazi.
Wiki mbili pekee baada ya visomo hivyo kutoka kwa Kiwanga Doctors, mambo yalikwenda kwa kasi ya ajabu; mkurugenzi mkuu wa kampuni aliniita ofisini kwake na kuniomba msamaha kwa kusahaulika kwa muda mrefu.
Siku hiyo hiyo, nilikabidhiwa barua ya kupandishwa cheo kuwa meneja wa kitengo na kuongezewa mshahara mara tatu zaidi ya ule wa awali! Leo hii ninaheshimika kazini na maisha yangu yamebadilika kabisa.
Kama nawe unateseka kazini, unadhulumiwa cheo, au unataka kuongezewa mshahara, wasiliana na Kiwanga Doctors kwa namba +255 763 926 750 upate tiba ya kiasili na kupata kibali chako.