Nilikuwa Nikifanyiwa Fitina Kila Siku Kazini na Wenzangu Ili Nifukuzwe Bila Kosa, Mpaka Kinga Hii Ilipowaaibisha na Kunipa Kupandishwa Cheo

Kuingia kazini kila asubuhi ukiwa na hofu kuu ya kuchezewa rafu, kupigwa majungu ya uongo na wenzako wanaotamani ufunguzwe kazi. Na kuishi kwa mashaka kwamba kila barua ya onyo inayotoka kwa bosi inaweza kuwa tiketi yako ya kufukuzwa.

Ni mateso makubwa yanayoweza kukupa vidonda vya tumbo na kukunyima amani yote ya moyo. Kwa zaidi ya miaka miwili, nilikuwa nikifanya kazi kwa bidii na weledi mkubwa katika taasisi moja kubwa.

Hata hivyo, baadhi ya wafanyakazi wenzangu walioona nikiwa na nyota ya kung’aa walianza kunifanyia fitina nzito; walikuwa wakibadilisha nyaraka zangu za kazi kwa siri ili nionekane nilifanya makosa makubwa.

Walikuwa wakinisengenya kwa mabosi kila mara, na hata kupandikiza chuki ili nionekane simfai mtu yeyote ofisini. Kila siku nilikuwa nikiitwa kwenye meza ya mkurugenzi kujieleza kwa mambo ambayo sikuwa hata nayajua.

​Nikiwa kwenye majonzi mazito na nikiwa nimekaribia kupoteza kazi yangu ya ndoto ambayo ndiyo ilikuwa tegemeo kuu la familia yangu, kaka yangu aliyekuwa akifuatilia kwa ukaribu mateso yangu kazini alikuja kunitembelea.

Baada ya kumsimulia jinsi fitina za ofisini zilivyokuwa zikininyima usingizi na kunifanya niishi kwa mashaka, aliniambia kwa sauti ya utulivu kuwa chuki za mahali pa kazi zinazofikia hatua ya kutaka mtu afukuzwe bila kosa mara nyingi husababishwa na husuda, uchawi wa kazini, au vifungo vya giza vilivyosukwa na wenzako ili kuzima nyota yako ya mafanikio.

Alinishauri kwa moyo mmoja kuwasiliana na Kiwanga Doctors, wataalamu mashuhuri wanaosifika kwa kufanya visomo na kutoa kinga kali za kiasili za kulinda kazi, kuwafichua wanafiki ofisini, na kuleta kibali na kupandishwa cheo. Bila kupoteza muda, niliwasiliana nao mara moja ili kuokoa kibarua changu.

​Kiwanga Doctors walifanya usomaji wa kienyeji na kubaini kuwa wawili kati ya wafanyakazi wenzangu wa karibu walikuwa wameenda kwa mganga ili kufunga nyota yangu ya kazi na kusababisha nifukuzwe kwa aibu.

Walifanya visomo vizito vya kiasili vya kuvunja na kuteketeza uchawi huo wa ofisini, kisha wakatupa kinga maalum ya kiasili ya kulinda mwili wangu na kurejesha heshima yangu mbele ya wakubwa wangu.

Miujiza ya kushangaza ilitokea wiki mbili baadaye; mmoja wa wale wanafiki alijichanganya na kuanza kusema uongo mbele ya kikao kikubwa cha wakurugenzi ambapo ukweli uligundulika papo hapo.

Akasimamishwa kazi mara moja kwa utovu wa nidhamu, huku bosi mkubwa akinipongeza kwa uaminifu wangu na kunitangaza rasmi kuwa msimamizi mkuu wa idara yetu!

​Leo hii ninafanya kazi yangu kwa amani kubwa, heshima yangu imerejea mara dufu, na wale waliokuwa wakinisagia kunguni sasa wananiangalia kwa woga.

Kama nawe unateseka na fitina kazini, majungu ya kutaka ufukuzwe, au unataka ulinzi na kupandishwa cheo, wasiliana na Kiwanga Doctors kwa namba +255 763 926 750 upate tiba ya kiasili na kulinda kazi yako.