Ndugu Zangu Walitaka Kunitapeli na Kuninyang’anya Kiwanja Changu cha Urithi, Mpaka Visomo Hivi Viliporudisha Ardhi Yangu Mikononi Mwangu

Jina langu ni Josephat. Kupambana na dhuluma ya ardhi kutoka kwa watu wa nje ni jambo gumu, lakini inapotokea ndugu zako wa damu ndio wanaosuka njama za kukunyang’anya kiwanja au shamba alilokuachia marehemu baba yako, ni uchungu mkubwa unaoweza kukuchoma moyo mpaka ukakosa hamu ya kuishi.

Baada ya msiba wa mzee wangu, nilijiandaa kuendeleza kiwanja cha urithi nilichoachiwa halali kabisa. Tofauti na matarajio yangu, baadhi ya ndugu zangu wakubwa walibadili hati, wakajenga ushirikiano na viongozi wa mtaa wenye tamaa, na kuanza kudai kuwa eneo hilo halikuwa langu.

Walitengeneza nyaraka za uongo, wakaniwekea mpaka mazuio ya kutokanyaga kwenye kiwanja hicho, na kuanza kunitishia maisha kila nilipojaribu kudai haki yangu.

Nilibaki nikilia kwa unyonge, nikipitia msongo mkubwa wa mawazo huku nikitazama jasho la mzee wangu likiporwa mchana kweupe.

​Nikiwa kwenye simanzi nzito na nikianza kukata tamaa baada ya kesi za mtaani kuelekezwa upande wa walioniingizia dhuluma, rafiki yangu wa karibu alinitembelea.

Baada ya kumsimulia jinsi ndugu zangu walivyotumia fedha na ushawishi kunizulumu ardhi yangu, alinieleza kwa dhati kuwa dhuluma za viwanja na mashamba mara nyingi huambatana na vifungo vya kishirikina vinavyowafanya watu wenye mamlaka wapofushwe na kukataa kukupa haki yako.

Alinishauri kwa moyo mmoja kuwasiliana na Kiwanga Doctors, wataalamu mashuhuri wanaosifika kwa kufanya visomo na tiba za kiasili za kurejesha dhuluma ya ardhi, kuteua haki ya mgogoro wa viwanja, na kufunga midomo ya ndugu au majirani walafi. Bila kupoteza muda, niliwasiliana nao mara moja ili kuokoa urithi wangu.

​Kiwanga Doctors walifanya usomaji wa kienyeji na kubaini kuwa ndugu zangu walikuwa wametumia hirizi na uchawi wa kizuio ili nisiwe na nguvu au kibali cha kushinda mgogoro huo.

Walifanya visomo vizito vya kiasili vya kuvunja dhuluma hiyo na kuteketeza vifungo vyote vilivyowekwa kwenye kiwanja changu, kisha wakaniwekea tiba maalum ya kienyeji ya kuvuta haki na kurejesha umiliki wangu. Wiki mbili pekee baada ya visomo hivyo kutoka kwa Kiwanga Doctors, mabadiliko ya ajabu yalitokea!

Mmoja wa ndugu hao aliyekuwa mstari wa mbele kunitapeli alipatwa na hofu kubwa na msukumo wa ajabu; aliita kikao cha familia mwenyewe, akakiri ukweli wote, na kurejesha nyaraka halisi za kiwanja hicho huku akiomba msamaha mbele ya kila mtu.

Leo hii ninaendelea na ujenzi kwenye kiwanja changu kwa amani na usalama tele. Kama nawe unateseka na dhuluma ya ardhi, kutapeliwa kiwanja au shamba na ndugu au majirani, wasiliana na Kiwanga Doctors kwa namba +255 763 926 750 upate tiba ya kiasili na kurejesha mali yako.